ตั้งกระทู้ใหม่

มาทำไข่หน้ามิกกี้เมาส์ เมนูเด็ดดิสนีย์แลนด์กัน ใครๆก็ทำได้

ลบ แก้ไข

หลายๆคน ที่เคยไปเที่ยวดิสนีย์แลนด์
จะเห็นเมนูที่ทำเป็นหน้าการ์ตูนของวอลท์ดีสนีย์ แบบต่างๆ

การ์ตูนที่นิยมนำมาทำกันมาก ก็คือ มิกกี้เมาส์

และก็คือพระเอกของเมนูวันนี้ค่ะ

เมนูไข่หน้ามิกกี้ เป็นอีกหนึ่งเมนูนึงของดิสนีย์แลนด์
ที่ใช้เป็นส่วนประกอบของอาหารคาวหวานประเภทต่างๆ

มาลองทำไข่ต้ม เป็นหน้ามิกกี้เมาส์กัน วิธีทำไม่ยาก ตามมาเลยค่ะ 

ส่วนประกอบหลักที่ใช้ทำ

1.ไข่ไก่

2.หม้อไอน้ำ ถ้าไม่มีประยุกต์ใช้หม้อต้มน้ำธรรมดา และเอาฝามาปิดได้ค่ะ

3.ช้อน 

4.ถ้วย และผ้ารอง สำหรับใส่ในหม้อต้ม

5.ตะเกียบ 

6.นาฬิกาจับเวลา

เตรียมอุปกรณ์แล้ว ลุยกันเลยค่ะ

โดย nick
วันที่ 11 มิ.ย. 59 14:19 น.
กระทู้นี้เปิดอ่านแล้ว 420 ครั้ง

ความคิดเห็นทั้งหมด (เปิดดู 420 ครั้ง ตอบ 0 ครั้ง)

แสดงความคิดเห็นของท่านที่นี่

กระทู้แนะนำ