ตั้งกระทู้ใหม่

ใครจะไปเที่ยวอังกฤษ หรืออเมริกา ควรรู้ คำศัพท์ที่ใช้ไม่เหมือนกันและคำสแลงที่เจอบ่อยๆค่ะ

ลบ แก้ไข

แชร์จากเพจมาอีกทีค่ะ ภาพประกอบน่ารักมาก เผื่อจะไปเที่ยวเมืองนอก หรือคุยกับฝรั่งจะได้ไม่งงเวลาเจอศัพท์ที่คนบริติช กับคนอเมริกันใช้ไม่เหมือนกันค่ะ บางคำเราเองก็พึ่งรู้ว่าเป็นคำจากบริติช บางคำพึ่งรู้มาจากอเมริกัน เรานึกว่าส่วนใหญ่ไทยจะใช้แต่สรรพจากอเมริกันมากกว่านะเนี่ยถ้าไม่เจอข้อมูลนี้ ^^ ภาพประกอบเรา Save มาจาก Facebook ขออนุญาติไม่ตัดเครดิตที่เป็นลิขสิทธิ์ของเจ้าของภาพออกนะคะ เพราะไม่ได้ทำรูปเองค่ะ 

โดย Nberry BKK
วันที่ 1 พ.ค. 59 14:39 น.
กระทู้นี้เปิดอ่านแล้ว 475 ครั้ง

ความคิดเห็นทั้งหมด (เปิดดู 475 ครั้ง ตอบ 0 ครั้ง)

แสดงความคิดเห็นของท่านที่นี่

กระทู้แนะนำ