ตั้งกระทู้ใหม่

หากปัจจัยในการตัดสินใจหลักของการเลือกเข้าเรียนมหาลัยของเพื่อนๆ คือ เงิน ดูนี้ อาจจะช่วยประกอบการตัดสินใจได้

ลบ แก้ไข

นำมาฝากเพื่อนๆ eduzone สำหรับคนที่กำลังมองหา มหาวิทยาลัยเอกชน เพื่อที่จะศึกษาต่อครับ ข้อมูลที่ยกมามีปัจจัยช่วยในการประกอบในการตัดสินใจคือ เรื่องค่าใช้จ่ายค่ะ

ที่มา คลิกเข้าไปดูกันเลยแล้วจะรู้

> http://www.manager.co.th/Campus/ViewNews.aspx?NewsID=9590000003852

โดย เมย์รายา เสยเสย
วันที่ 12 เม.ย. 59 10:52 น.
กระทู้นี้เปิดอ่านแล้ว 430 ครั้ง

ความคิดเห็นทั้งหมด (เปิดดู 430 ครั้ง ตอบ 11 ครั้ง)

ลบ แจ้งลบ
โดย Pentor Promchana
เห็นค่าเทอมแต่ละที่แล้วตั้งใจเรียนกันนะ เด็กๆ 
ลบ แจ้งลบ
โดย PrauePreaum
ข้อมูลดีมีสาระ แบบนี้ต้องดันๆๆๆ 
ลบ แจ้งลบ
เห็นด้วยอย่างแรงกับ คอมเม้นท์ข้างล่าง
ลบ แจ้งลบ
โดย Winnie Parn Luang-On
ลบ แจ้งลบ
โดย Lazyman
ขึ้นชื่อว่า ม. เอกชน แพงทั้งนั้นละ แค่ว่าอันไหน ถูกกว่า... ใครเรียนก็ตั้งใจเรียนเด้อ
ลบ แจ้งลบ
โดย มักกะลีผล
ดูแล้ว มหาวิทยาลัยเอกชน เจ้าไหน  คณะไหน ราคาค่าเทอมเท่ารัย? รู้เลย ข้อมูลดีมาก
ลบ แจ้งลบ
โดย SpiiZii
มหาลัยเอกชน สำหรับเราเป็นเรื่องเกินเอื้อมละ ค่าเทอมอ่ะ
ลบ แจ้งลบ
เส้นทางสู่ มหาลัย ของใครหลายๆคนเลยอ่ะ
ลบ แจ้งลบ
โดย เป็นต่อ
ทำไม ทำไม ไม่เลือกเรียนที่ค่าเทอมถูกๆวะตรู สงสารพ่อแม่จัง

ลบ แจ้งลบ
โดย P ว่าที่เด็กหอการค้า
ดีครับ ไว้เพื่อประกอบการตัดสินใจได้ดี ว่าเรามีแรงและกำลังทรัพย์ที่จะเรียนที่ไหนได้บ้างครับ แต่จากที่ดูทางผมคงเลือกทางของ ม. หอการค้าครับ เพราะมีให้เลือกเรียนหลายคณะ ถือว่าตัวเลือกเยอะครับ และราคาค่าเทอมก็โอเคครับ
ลบ แจ้งลบ
โดย Mansome
เป็นเรื่องที่ดี

แสดงความคิดเห็นของท่านที่นี่

กระทู้แนะนำ