ตั้งกระทู้ใหม่

โรงเรียนนานาชาติกีรพัฒน์ สังคมดีมาก บอกเลย

ลบ แก้ไข

สังคมดีมากครับโรงเรียนนี้    ผมเป็นคุณพ่อคนหนึ่งที่มีเวลาดูแลใส่ใจรายละเอียดเกี่ยวกับลูกตัวเองค่อนข้างมากครับ   อาจจะโชคดีกว่าคุณพ่อท่านอื่น ๆ อยู่บ้าง   ได้ไปรับไปส่งลูกที่โรงเรียนเองตลอด   ถึงแม้เจ้าตัวเล็กของผมตอนนี้จะอยู่แค่เกรด  7  แต่จากการได้อยู่กับลูกตลอด  ตั้งแต่เค้าเข้าเรียนที่โรงเรียนนานาชาติกีรพัฒน์ได้เทอมกว่า ๆ รู้สึกว่าลูกชายมีพัฒนาการที่ดีมาก   ที่เห็นได้ชัดเจนมากคือเค้ากล้าแสดงออก   กลัวคนน้อยลงและเข้าหาคนอื่นมากขึ้น   ชอบแสดงความคิดเห็น  จากที่เมื่อก่อนเค้าจะเป็นเด็กที่ค่อนข้างขี้กลัวเรียบร้อยจนพ่อแม่อย่างเราวิตกกังวลกลัวว่าลูกจะไม่ทันเพื่อนในวัยเดียวกัน   เดี๋ยวนี้หรอครับสนุกสนานร่าเริง   ชอบไปโรงเรียน  พอตื่นเช้ามานี่ไม่มีอิดออดครับ   กระตือรือร้นมาก   ส่วนด้านภาษาก็พูดได้เก่งขึ้น  สำเนียงดีซะด้วย   เวลาอยู่บ้านก็จะใช้ภาษาอังกฤษพูดคุยกับคุณแม่เค้าตลอด   ผมว่าดีนะครับบางคนคิดว่าส่งลูกไปเรียนโรงเรียนนานาชาติแล้วก็คาดหวังอยากให้ลูกพูดได้หลาย ๆ ภาษา  ยอมจ่ายเงินจำนวนไม่น้อยแล้วคิดว่าเป็นหน้าที่ของทางโรงเรียนที่จะต้องทำให้ลูกเราเก่ง   แต่การที่ลูกกลับบ้านมาสมาชิกในบ้านที่สามารถพูดภาษาอังฤษได้ก็ควรจะใช้ภาษาอังกฤษสื่อสารกับลูกหลานของคุณนะครับ  ผมว่ามันเป็นการช่วยให้ลูกของเราเก่งขึ้น   เพราะจะได้ฝึกการใช้ภาษาอยู่ตลอดเวลาเหมือนเป็นภาษาหลักไปเลย    พ่อแม่คนไหนที่กำลังมองหาโรงเรียนดี ๆ ให้ลูกอยู่ผมว่าที่นี้ไม่ผิดหวังครับ   เห็นลูกมีความสุขแล้วคนเป็นพ่อเป็นแม่ก็สุขใจครับ

58 Moo 9 (Soi Ramintra 34) Ramintra Road,
Bangkhen Bangkok Thailand 10230
contact@kpis.ac.th
Tel : (+66)2-943-7790
www.kpis.ac.th

โดย giantblue
วันที่ 19 ก.ค. 58 20:33 น.
กระทู้นี้เปิดอ่านแล้ว 1,747 ครั้ง

ความคิดเห็นทั้งหมด (เปิดดู 1,747 ครั้ง ตอบ 0 ครั้ง)

แสดงความคิดเห็นของท่านที่นี่

กระทู้แนะนำ