ตั้งกระทู้ใหม่

เทรนด์สีผม 2016 สุดชิคเปลี่ยนลุคให้ไบรท์ สดใสรับปีใหม่ก่อนใคร!

ลบ แก้ไข

เทรนด์สีผม 2016 สุดชิคเปลี่ยนลุคให้ไบรท์ สดใสรับปีใหม่ก่อนใคร!

"เผลอแป๊ปเดียวก็จะสิ้นปีอีกแล้วเนอะ"
คงเป็นคำพูดที่เราพูดกันบ่อยๆทุกปี
เพราะมันคือสัญญาณให้เตรียมตัวโบกมือลาอะไรเก่าๆในปีนี้ได้แล้ว
รวมถึงเทรนด์เก่าๆที่กำลังจะเปลี่ยนไปด้วย
แม้กระทั่งสีผมที่เคยฮิตในปีนี้ บางสีก็อาจจะกลายเป็นเอาท์ในปีหน้าก็ได้
เราไม่อยากให้สาวๆวงในบิวตี้ต้องตกเทรนด์ ใส่เสื้อกันหนาวแล้วทำสีผมเชยๆยาวข้ามปีไปถึงปีหน้า
ก็เลยรีบไปหาเทรนด์สีผม 2016 มาอัพเดทให้เลือกทำก่อนใคร!
ช่วงนี้ก็พักผม เลือกสีผมที่ถูกใจไปก่อน
บางสีอาจเป็นสีที่สาวๆกลัวว่าทำไปแล้วจะไม่มั่นใจ กลัวไม่เข้ากับหน้า กับผิว
แต่เชื่อสิ ว่าลองอะไรใหม่ๆบ้างก็ไม่เสียหายนะ ต้อนรับปีใหม่ไง!
ว่าแล้วก็ไปเปลี่ยนลุครับปีใหม่กันเล้ยยยย ♡ :D

1  ผมสีบลอนด์ทองสว่างๆ แบบสาวฝรั่งที่เคยฮอตในช่วงที่ผ่านมา
ก็จะกลับมาแรงอีกครั้ง และบอกเลยว่าเริ่มต้นปี 2016
ด้วยช่วงอากาศร้อนๆ สดใสๆ ผมสีนี้ยิ่งน่าจัดมากที่สุดเลยแหละ
ลองสังเกตดูว่าแม้แต่สาวผิวแทนอย่างหวาย หรือเจนสุดา
ก็ทำแล้วเกิด เกิด เกิด! ได้เหมือนกัน
แต่ถ้าคิดจะทำสีนี้ แนะนำให้สาวๆขยันแต่งหน้ากันนิดนึง
เพราะไม่งั้นอาจดูซีดเซียวเหมือนคนป่วยได้ง่ายๆเลยนะขอเตือน อิอิ :P

2  เรียกได้ว่าสีผมขนมสายไหมแบบสีพาสเทล
เป็นสีผมที่ได้รับความนิยมมากสุดๆ นช่วงปีที่ผ่านมา
และยังจะลากยาวไปจนถึงปี 2016 เลยด้วย
เพราะไม่ใช่แค่ถูกใจสาวที่รักการแต่งตัวโดยเฉพาะต้องใส่เสื้อกันหนาว
แต่แค่ทำออกมาก็ดูเท่ เก๋ ชิคโดดเด่นมาแต่ไกลแล้ว
ยิ่งเป็นสีลาเวนเดอร์ และชมพูพาสเทลจะยิ่งมาแรง
สาวคนไหนเบื่อสีผม ทรงผมแบบเดิมๆ ที่มองไปทางไหนก็ดูเหมือนกันไปหมด
แนะนำให้ลองทำด่วน สักครั้งในชีวิตน่าแกก เดี๋ยวแก่ไปก็ทำไม่ได้แล้วนะ!

3  ปีนี้เราไม่ค่อยฮิตโทนน้ำตาลแดงกันเท่าไหร่
แต่บอกเลยว่าปี 2016 เทรนด์แฟชั่นและทุกๆสิ่งจากยุค 70 จะกลับมาอีกครั้ง
ซึ่งสีผมที่คู่กับสาวยุคนั้นก็คือสีแบบทองแดงธรรมชาติแบบนี้แหละ
บอกเลยว่าสาวผิวขาวทำก็ดี ผิวสีคล้ำทำก็เจิด!
และข้อดีก็คือโทนนี้เป็นโทนที่สาวเอเชียทำติดง่ายม๊ากก
ใครอยากได้ลุคที่ดูสวยเปรี้ยว เซ็กซี่ขึ้นอีกนิด ลองด่วน!

4  ผมสีนี้ใครทำก็รอดแน่นอน
เพราะเป็นสีที่ไม่เข้มหรืออ่อนเกินไป แล้วก็มีหลายโทนให้เลือก
ไม่ว่าจะเป็นสีน้ำตาลเข้มช็อกโกแลต สีน้ำตาลทอง น้ำตาลเทา ได้หมด!
แถมผมสีโทนนี้ยังช่วยให้หน้าดูเด็ก จะไม่แต่งหน้าหรือแต่งอ่อนๆก็ยังดูใสได้ 
เรียกว่าทำแล้วช่วยอัพลุคให้สาวๆสวยดูดีและอินเทรนด์กว่าใครแน่นอนค่าา

5  ปลายผมจุ่มสีเก๋ไก๋สไลเดอร์แบบนี้ก็ยังไม่เอาท์นะจ๊ะ
ถ้าใครไม่อยากทำผมสีเดียวให้ดูธรรมดาเกินไป
ก็ลองจัดสไตล์นี้เลย! ถ้าอยากเปรี้ยวก็ต้องเลือกสีแซ่บๆ เช่นสีม่วง สีส้ม
แต่ถ้าอยากเป็นสาวชิคแบบหวานนิดนึง
ก็อาจจะลองทำเป็นสีชมพู หรือฟ้าก็ได้ไม่ว่ากัน

เทรนด์สีผมปี 2016 เรียงมาให้เลือกกันขนาดนี้
เชื่อว่าต้องมีสักสีที่ถูกใจสาวๆแน่นอนแหละ ใช่มะ!
เพราะงั้นถ้าพร้อมแล้วก็รีบบึ่งไปร้านทำผมให้สวยก่อนใครเล้ยยยย ☆

ภาพจาก : Instagram, Pinterest
ข้อมูลจาก : schwarzkopf.international, 

ส่งต่อบทความโดย [url]http://overcoat.lnwshop.com/article[/url]

โดย chotdeb
วันที่ 15 มี.ค. 59 01:36 น.
กระทู้นี้เปิดอ่านแล้ว 1,023 ครั้ง

ความคิดเห็นทั้งหมด (เปิดดู 1,023 ครั้ง ตอบ 0 ครั้ง)

แสดงความคิดเห็นของท่านที่นี่

กระทู้แนะนำ