ตั้งกระทู้ใหม่

วิธีการดูแลหมวกไหมพรม

ลบ แก้ไข

การดูแลทำความสะอาดหมวกไหมพรมนั้นก็ง่ายแสนง่าย ... แค่นำหมวกไหมพรมไปแช่ในน้ำอุ่นก่อนซักทำความสะอาดประมาณ นาที จากนั้นให้ซักในน้ำอุ่น ด้วยสบู่อ่อนๆ ก็เพียงพอค่ะ ไม่ต้องใช้ผงซักฟอก และไม่ควรขยี้แรงๆ       ส่วนเรื่องของการดูแลทำความสะอาดหมวกไหมพรมนั้นก็ง่ายแสนง่าย ... แค่นำหมวกไหมพรมไปแช่ในน้ำอุ่นก่อนซักทำความสะอาดประมาณ      ส่วนเรื่องของการดูแลทำความสะอาดหมวกไหมพรมนั้นก็ง่ายแสนง่าย ... แค่นำหมวกไหมพรมที่ใส่กับลองจอน ไปแช่ในน้ำอุ่นก่อนซักทำความสะอาดประมาณ      ส่วนเรื่องของการดูแลทำความสะอาดหมวกไหมพรมนั้นก็ง่ายแสนง่าย ... แค่นำหมวกไหมพรมไปแช่ในน้ำอุ่นก่อนซักทำความสะอาดประมาณ

เมื่อคิดว่าสะอาดแล้วก็ให้ล้างออกด้วยน้ำสะอาด และบีบน้ำออกเบา  ห้ามบิดแรง  เด็ด ขาดนะคะ เพราะว่าจะทำให้เส้นไหมพรมแตกได้ค่ะ จากนั้นก็นำไปตากในที่ที่มีลมพัดผ่าน ไม่ควรตากในที่แสงแดดจัด และห้ามนำไปรีดเด็ดขาดค่ะ 

เครดิต Dek-D 

อ่านบทความชิคๆได้ที่ >>http://overcoat.lnwshop.com/article

โดย chotdeb
วันที่ 9 มี.ค. 59 21:05 น.
กระทู้นี้เปิดอ่านแล้ว 310 ครั้ง

ความคิดเห็นทั้งหมด (เปิดดู 310 ครั้ง ตอบ 0 ครั้ง)

แสดงความคิดเห็นของท่านที่นี่

กระทู้แนะนำ