ตั้งกระทู้ใหม่

โครงการเรียนภาษาญี่ปุ่นที่ฮอกไกโด 6เดือน มีทุนสมทบจากเมือง

ลบ แก้ไข

สวัสดีค่ะ 
ใครที่สนใจไปเรียนภาษาญี่ปุ่นที่ฮอกไกโดด้วยจำนวนเงินที่มีจำกัด
ทางสำนักงานสนับสนุนนักเรียนต่างชาติเมืองฮิกาชิคาวะ ฮอกไกโด ประจำประเทศไทยมีโครงการดีๆมาแนะนำค่ะ

เป็นโครงการเรียนภาษาญี่ปุ่น 6เดือน ที่โรงเรียนสอนภาษาญี่ปุ่นฮิกาชิคาวะของเทศบาลเมืองฮิกาชิคาวะค่ะ ช่วงเวลาคือ เดือนตุลาคม 2558- มีนาคม2559

หลักสูตรนี้เน้นเรียนภาษาญี่ปุ่น ทั้งการฟัง พูด อ่าน เขียน เพื่อพิชิตคะแนนสอบวัดระดับค่ะ 
โดยทางเทศบาลเมืองฮิกาชิคาวะช่วยสมทบทุนค่าเล่าเรียน และค่าหอพัก 
เหลือค่าใช้จ่ายค่าเล่าเรียนและค่าหอพักทั้งสิ้น 700,000เยนค่ะ (ราคานี้รวมค่าเล่าเรียน ค่าหอพัก6เดือน ค่าอาหารเช้าและเย็นของวันจันทร์-เสาร์ ค่ารถบัสไปกลับหอและโรงเรียน)

รับจำนวนจำกัด 20คนเท่านั้นนะคะ 
ส่งใบสมัครและเอกสารรับสมัครถึง17มีนาคม รีบหน่อยนะคะ 

สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม
higashikawa.th@gmail.com
02-105-0514
หรือทางเฟซบุ๊คเพจ ศูนย์สนับสนุนการศึกษาต่อ เมืองฮิกาชิคาวะ ฮอกไกโด

โดย Higashikawa Thailand
วันที่ 3 มิ.ย. 58 10:22 น.
กระทู้นี้เปิดอ่านแล้ว 3,914 ครั้ง

ความคิดเห็นทั้งหมด (เปิดดู 3,914 ครั้ง ตอบ 4 ครั้ง)

ลบ แจ้งลบ
โดย Ko Kamui
ถ้าจบมหาลัยแล้วแต่ไม่ใช่สาขาภาษานี่ไปได้มั๊ยคะ
ลบ แจ้งลบ
ได้ค่ะ ไม่มีปัญหาค่ะ ขอแค่มีใบรับรองจบจากมหาวิทยาลัยก็พอค่ะ 

ลบ แจ้งลบ
โดย FongFai FuuFong
เป็นเงินไทยเท่าไหร่ค่ะ รับระดับการศึกษาไหน
ลบ แจ้งลบ
คิดในเรท100เยน =27บาท ก็ประมาณ 190,000บาทค่ะ 
รับอายุ18ปีขึ้นไป มีผลคะแนนสอบวัดระดับภาษาญี่ปุ่นN5 หรือถ้าไม่มีผลคะแนนสอบ ต้องจบมหาวิทยาลัยก่อนวันเดินทางค่ะ

แสดงความคิดเห็นของท่านที่นี่

กระทู้แนะนำ