ตั้งกระทู้ใหม่

วิศวะโยธา ม.ศรีปทุม มีหลักสูตรให้ไปเรียนต่อที่ออสเตเลียด้วยหรอครับ

ลบ แก้ไข

สอบถามพี่ๆ ที่เรียนวิศวะโยธา ม.ศรีปทุม สาขาโยธามีหลักสูตรให้ไปเรียนต่อที่ออสเตเลียด้วยหรอครับ จบแล้วจะได้ปริญญา 2 ที่เลยรึป่าว

โดย kornrawit Ask
วันที่ 6 เม.ย. 61 19:02 น.
กระทู้นี้เปิดอ่านแล้ว 286 ครั้ง

ความคิดเห็นทั้งหมด (เปิดดู 286 ครั้ง ตอบ 1 ครั้ง)

ลบ แจ้งลบ
โดย wisarut
ใช่ครับ มีไปเรียนที่ Griffith University ประเทศออสเตรเลียและถ้าเรียนจบทั้ง 2 ที่ก็ได้ปริญญา 2 ใบเลย เพราะเป็นหลักสูตรวิศวกรรมโยธาของ ม.ศรีปทุม ร่วมกับ Griffith University ครับ หลักสูตรนี้เริ่มด้วยการเรียนที่ศรีปทุม 2 ปีและที่ออสเตรเลียอีก 2 ปี เรียนจบได้ปริญญาตรีสาขาวิศวกรรมโยธาของ Griffith และได้ทำงานในออสเตรเลีย ได้ใบประกอบวิชาชีพวิศวกรรมโยธาที่ออสเตรเลียด้วย ถ้าจะเอาวุฒิปริญญาตรีที่ศรีปทุมด้วยก็กลับมาเรียนต่อที่ศรีปทุมอีก 1 เทอม จบปุ๊บได้ปริญญา 2 ใบ เจ๋งๆ เลยครับ

แสดงความคิดเห็นของท่านที่นี่

กระทู้แนะนำ