ตั้งกระทู้ใหม่

อยากรื้อฟิ้นภาษาอังกฤษตั้งแต่เริ่มต้น ควรเรียนที่ไหนดี

ลบ แก้ไข

มองหาที่เรียนภาษาอังกฤษเพื่อปูพื้นฐานตั้งแต่เริ่มเลย เพราะตั้งแต่เรียนจบมาก็ปล่อยคืนมหาลัยไปหมดแล้ว ไม่ทราบว่าผมควรไปเรียนที่ไหนดีครับ เอาแบบที่สอนตั้งแต่เริ่มจริงๆ ขอติดรถไฟฟ้า BTS หรือ MRT ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

โดย แสงจันทร์
วันที่ 27 เม.ย. 60 16:16 น.
กระทู้นี้เปิดอ่านแล้ว 123 ครั้ง

ความคิดเห็นทั้งหมด (เปิดดู 123 ครั้ง ตอบ 3 ครั้ง)

ลบ แจ้งลบ
โดย applenaja
มีแต่คนแนะนำวอลล์สตรีทแฮะ ยังไงเจ้าของกระทู้อาจจะต้องไปลองคุยกะสถาบันก่อน หรือไม่ก็ลองทำแบบทดสอบว่าเราควรเรียนคอร์สไหน จะได้ตรงตามเป้าหมายและรู้ระดับความรู้ของตัวเอง ที่สำคัญจะได้ไม่เสียเงินฟรี http://www.wallstreetenglish.in.th/english-test.html 
ลบ แจ้งลบ
โดย Shawn Mandes
Wall Street ไหมครับอยู่แถว BTS สยาม ใกล้ๆสยามดิสอ่ะครับ มีทดลองเรียนก่อนสมัครจริงด้วย ไปลองดูไม่เสียหายครับ 
ลบ แจ้งลบ
โดย SkullBa
ไม่ทราบว่าทำงานแถวไหนครับ ผมทำอยู่ซีพีทาวเวอร์ สีลม เคยเรียน Wall Steet English ข้างๆตึกที่ผมทำงานอยู่นี่แหละใกล้ BTS ศาลาแดงแบบเดินไปได้ ไม่ต้องต่อรถ

แสดงความคิดเห็นของท่านที่นี่

กระทู้แนะนำ