ตั้งกระทู้ใหม่

เมล็ดพันธุ์เมล่อน และคู่มือการปลูก

ลบ แก้ไข

#แคนตาลูป [CANTALOUPE]
ปลูกในไทยก็ได้ค่ะหอมหวานเหมือนปลูกที่ต่างประเทศเลยค่ะ ปลูกในกระถางหน้าบ้านก็ได้ค่ะ
เป็นแคนตาลูปลูกผสม ลักษณะผิวมีตาข่ายสีเขียวเข้ม ผลกลมรี เนื้อสีส้มตัดกับสีของขอบเด่นชัดเนื้อนุ่มกลิ่นหอม น้ำหนักประมาณ 1.5-20. ก.ก ปริมาณความหวาน 15-16 บริกซ์ อายุประมาณ 75-80 วัน หลังหยอดเมล็ด หรือประมาน 40 วัน หลังดอกบาน และเป็นพันธุ์ที่มีขั้วเหนียวมาก สามารถเก็บไว้ได้นานหลังจากเก็บผลผลิตแล้ว
#จำหน่ายเมล็ดพันธุ์แคนตาลูป

โดย tutorsob
วันที่ 6 ม.ค. 60 11:43 น.
กระทู้นี้เปิดอ่านแล้ว 269 ครั้ง

ความคิดเห็นทั้งหมด (เปิดดู 269 ครั้ง ตอบ 0 ครั้ง)

แสดงความคิดเห็นของท่านที่นี่

กระทู้แนะนำ