ตั้งกระทู้ใหม่

ตุ่มหนองที่หน้าแข้ง

ลบ แก้ไข

เมื่อเช้ารู้สึกเจ็บหน้าแข้ง เปิดดูพบเป็นตุ่มหนอง ไม่ต้องสัมผัสก็เจ็บค่ะ แต่ไม่ทราบจริงๆค่ะว่าไปโดนสัตว์อะไรกัดต่อยรึเปล่า รึไปทำอะไรมาถึงเป็นมาด้วยค่ะ คือปกติเป็นคนที่น้ำเหลืองไม่ดี ยุงชอบกัด ถ้าเกาก็จะเป็นแผลทิ้งรอยดำ ถ้าไม่เกาจะเป็นตุ่มใสใสแดงแดงเม็ดเล็กๆเล็กมากจริงๆค่ะ ไม่เคยเป็นแบบนี้ค่ะ เลยอยากทราบว่าที่เป็นนี่เรียกว่าอะไรเหรอคะ สาเหตุมาจากอะไร และควรรักษายังไงดีคะ
อายุ 25 ปีค่ะ เพศ หญิง อาชีพ ค้าขาย ค่ะ

โดย ตังทอน
วันที่ 26 พ.ย. 59 21:23 น.
กระทู้นี้เปิดอ่านแล้ว 151 ครั้ง

ความคิดเห็นทั้งหมด (เปิดดู 151 ครั้ง ตอบ 0 ครั้ง)

แสดงความคิดเห็นของท่านที่นี่

กระทู้แนะนำ