ตั้งกระทู้ใหม่

เทรนด์มัดผมครึ่งหัวง่ายๆ แต่ดูดี Half Bun Hairstyle

ลบ แก้ไข

ทรงผมง่ายๆ ที่ฮิตกันมานานอย่างผมทรงดังโงะ เราก็รู้จักและทำกันบ่อยอยู่แล้วเนอะ แต่ใครไม่อยากรวบผมทั้งหัวเพราะกลัวจะดูหน้ากลม หน้าบาน ถ่ายรูปไม่สวย บอกเลยตอนนี้เค้ามีเทรนด์มัดผมครึ่งหัวมาช่วยชีวิตเราแล้วค่าคุณผู้ชม! ซึ่งจริงๆ มันก็ไม่ได้เป็นทรงแปลกใหม่อะไร แต่เพราะเรามัวแต่ไปฮิตทรงรวบทั้งหัวแบบดังโงะกันมานาน คราวนี้ขอแบ่งพื้นที่ให้กับ Half Bun Hairstyle ทรงน่ารักๆ มัดง่ายๆ สไตล์สาวเซอร์กันบ้างดีกว่า..

โดย  ทรงมัดผมครึ่งหัว  แบบนี้ ไม่มีอะไรยากเลยค่ะ เพียงแค่แบ่งผมครึ่งหัวแล้วก็มัดเอาไว้ จากนั้นขมวดปลายให้เป็นก้อนเหมือนทรงดังโงะนั่นแหละ จะปล่อยไว้ข้างหลัง หรือมัดเป็นดังโงะสูงๆ ไว้ข้างหน้าเลยก็ได้ ถ้าอยากให้หน้าดูยาวขึ้นก็แนะนำให้มัดดังโงะสูงไว้ก่อน ยิ่งมัดยุ่งๆ ดูไม่ได้ตั้งใจก็ยิ่งสวย แถมคนผมสั้นก็ทำทรงนี้ได้ด้วยนะ ถ้ายังนึกภาพไม่ออกไปดูไอเดียมัดผมทรงนี้ แล้วเริ่มพรุ่งนี้ไปเล้ย!!

ขอบคุณข้อมูลและรูปภาพจาก http://www.ladyissue.com/

โดย Mew Benjamas
วันที่ 12 ธ.ค. 58 12:12 น.
กระทู้นี้เปิดอ่านแล้ว 1,839 ครั้ง

ความคิดเห็นทั้งหมด (เปิดดู 1,839 ครั้ง ตอบ 0 ครั้ง)

แสดงความคิดเห็นของท่านที่นี่

กระทู้แนะนำ